Títí láé ni àwa ìran Yorùbá yóò máa dúpẹ́ lọ́wọ́ Olódùmarè tó rán ẹni bí ọkàn Rẹ̀ sí wa, màmá wa ìyá ààfin Modupẹọla Onitiri-Abiọla láti gbà wa lọ́wọ́ amúnisìn àti láti dá wa padà sí orírun wa.
Gẹ́gẹ́ bí màmá wa MOA ṣe máa ń ṣọ wípé, ní orílẹ̀ èdè Olómìnira Tiwantiwa ti Yorùbá (Democratic Republic of the Yorùbá, D.R.Y), èdè Yorùbá ni a óò máa sọ ní ilé iṣẹ́, ilé ẹ̀kọ́ àti gbogbo ibi ní ilẹ̀ Yorùbá.
Èyí yóò mú ẹwà èdè Yorùbá búyọ nítorí pé kò ní sí àmúlùmúlà rárá, bí a bá ṣe ń sọ̀rọ̀ ní èdè Yorùbá pẹ̀lú òwe àti àkànlò èdè, èyí yóò mú kí gbólóhùn náà lóòrìn kó sì ní ìtumọ̀ kíkún.
Láti kékeré ni a óò tí máa kọ àwọn ọmọ wa ní èdè Yorùbá, yàtọ̀ sí òfegè Yorùbá tí a ń sọ láyé òde òní. Èdè Yorùbá ni a óò fi máa kọ́ wọn ní ilé ìwé, yóò sì jẹ́ kí ẹ̀kọ́ náà yé wọn dáadáa.
Nítorí náà, a rọ gbogbo àwa ojúlówó ọmọ Ìbílẹ̀ Yorùbá (Indigenous Yorùbá People I.Y.P) láti fi ọwọ́ so’wọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn adelé wa, kí ẹwà àti ògo tí Olódùmarè fún ìran Yorùbá leè búyọ.